Breaking news

आनंदवार्ता ! लोणावळा रायफल अकॅडमीचे महाराष्ट्र राज्य रायफल शूटिंग स्पर्धेत घवघवीत यश

लोणावळा : लोणावळा रायफल अकॅडमीच्या खेळाडूंनी महाराष्ट्र राज्यातील २८ व्या कॅप्टन इजिकल रायफल शूटिंग स्पर्धेत जबरदस्त कामगिरी करत लोणावळा शहर आणि मावळ तालुक्याचे नाव संपूर्ण राज्यात उज्ज्वल केले आहे. ही स्पर्धा ५ ते ९ जूनदरम्यान वरळी, मुंबई येथे पार पडली.

मुख्य कामगिरी:

1} शिवराज शिंदे यांनी ५०० मीटर प्रोन रायफल (सीनियर गट) या प्रकारात ६०० पैकी ५८३ गुण मिळवत सुवर्णपदक पटकावले.

2} दया बाळासाहेब पारखी याने ५०० मीटर थ्री पोझिशन रायफल (ज्युनियर गट) मध्ये ६०० पैकी ५३० गुणांसह कांस्यपदक जिंकले.

अन्य खेळाडूंची उल्लेखनीय कामगिरी:

  • नवनीत ठाकूर – ५६९ गुण
  • उत्कर्ष सोनी – ५४७ गुण
  • मयुरी काकड – ५४५ गुण
  • विराज काकडे – ५०८ गुण

वरील सर्व खेळाडूंनी उत्कृष्ट खेळाचे प्रदर्शन करत "ऑल इंडिया जी. व्ही. माळणकर शूटिंग स्पर्धा" साठी आपली पात्रता सिद्ध केली आहे.

१० मीटर एअर रायफल स्पर्धेत देखील जबरदस्त सहभाग:

  • आरुष ओझरकर (ज्युनियर गट) – ४०० पैकी ३८० गुण (राज्यात १५वा क्रमांक)
  • शिलो एरिका प्रतिश – ३७७ गुण
  • प्रणिती संजय ढाकोळ – ३७४ गुण
  • दया पारखी – ३७१ गुण
  • आयुष सूर्यवंशी – ३६७ गुण
  • दक्ष लोंढे – ३५४ गुण

या सर्व खेळाडूंनाही ऑल इंडिया जी. व्ही. माळणकर स्पर्धेसाठी निवड करण्यात आली आहे.

प्रशिक्षण आणि मार्गदर्शन:

सर्व खेळाडूंना जुना खंडाळा येथील सराव केंद्रावर प्रशिक्षक राज सुधीर दाभाडे व स्नेहल राज दाभाडे यांचे उत्तम मार्गदर्शन लाभले. ही यशकथा लोणावळ्यातील नवोदित खेळाडूंना प्रेरणा देणारी ठरत आहे. शहराच्या आणि तालुक्याच्या पातळीवरून राष्ट्रीय स्तराकडे वाटचाल करणाऱ्या या रायफलपटूंचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.

इतर बातम्या